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Dar es Salaam 
21 Februari, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan ametoa wito kwa 
wanawake waliobahatika kupata fursa ya elimu na kuwa viongozi kwenye maeneo mbalimbali 
kuhakikisha kuwa wanafanya kazi kwa bidii, weledi na uadilifu ili kuongeza imani na amani kwa 
jamii kuhusu umuhimu wa elimu kwa mtoto wa kike. 
 
Rais Dkt. Samia ametoa wito huo leo kwenye maadhimisho ya miaka 10 tangu kuanza kwa Mafunzo 
ya Uongozi kwa Wanawake Tanzania (Female Future Program) sambamba na Mahafali ya 
Wahitimu wa Awamu ya 10 ya Mafunzo hayo na Mkutano wa 7 wa Uongozi,  yaliyofanyika katika 
ukumbi wa The Super Dome. 
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amewataka wahitimu hao kuwa chachu ya maendeleo katika jamii na 
kutumia elimu na stadi za uongozi walizopata kunufaisha jamii kwa ujumla.  
 
Vilevile, Rais Dkt. Samia amewarai wanawake kudhihirisha ushupavu wa uongozi kwenye 
Mashirika na Taasisi mbalimbali na kuwataka kuwa wabunifu kwenye kazi zao na kuwa waaminifu 
katika kulipa kodi ili kuwezesha utekelezaji wa miradi mbalimbali inayogusa maisha ya 
mwananchi.  
 
Pia, katika kuhakikisha ustawi wa jamii, Rais Dkt. Samia amewahusia kuwa pamoja na elimu na 
nafasi za uongozi walizonazo, wasiache wajibu wao wa kijamii wa malezi na makuzi ya watoto ili 
kuwaepusha kujiingiza kwenye mienendo isiyofaa. 
 
Kuhusu Uchaguzi Mkuu ujao, Rais Dkt. Samia amewahamasisha wanawake wenye sifa na uwezo 
kujiandikisha kupiga kura na kujitokeza kuwania nafasi mbalimbali. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
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